eToys - en to vi translation catalogue (194 entries)

en: A viewer and editor for Zip archive files
vi: Một trình xem và chỉnh sửa tập tin nén Zip

en: Zip Tool
vi: Công cụ Zip

en: add file to new zip
vi: thêm tập tin vào kho nén Zip mới

en: to new zip
vi: vào kho nén Zip mới

en: extract all
vi: giải nén tất cả

en: extract all files to a user-specified directory
vi: giải nén tất cả các tập tin vào một thư mục được người dùng xác định

en: extract all to...
vi: giải nén tất cả vào...

en: open in zip viewer
vi: mở bằng trình xem Zip

en: open zip
vi: mở kho nén Zip

en: Select Zip archive to open...
vi: Chọn kho nén Zip cần mở...

en:  is used by one or more members
    in your archive, and cannot be overwritten.
    Try writing to another file name
vi:  được sử dụng bởi một hay nhiều bộ phân
    trong kho nén này thì không thể ghi đè lên nó.
    Hãy thử ghi nhớ vào một tên tập tin khác

en: Destination Zip File Name:
vi: Tên tập tin Zip đích đến:

en: Prepended File:
vi: Tập tin thêm trước:

en: what to show...
vi: nên hiện gì...

en: What to show
vi: Nên hiện gì

en: whose script is this?
vi: văn lệnh này thuộc về gì?

en: <no> create textual references to dropped morphs
vi: <không> tạo tham chiếu nguyên văn đến bộ biến thái đã thả

en: <yes> create textual references to dropped morphs
vi: <có> tạo tham chiếu nguyên văn đến bộ biến thái đã thả

en: append contents of file...
vi: phụ thêm nội dung tập tin...

en: save contents to file...
vi: lưu nội dung vào tập tin...

en: A Browser is a tool that allows you to view all the code of all the classes in the system
vi: Trình duyệt là một công cụ cho phép bạn xem toàn bộ mã nguồn của tất cả các hạng trong hệ thống

en: Browser
vi: Trình duyệt

en: The standard "system browser" tool that allows you to browse through all the code in the system
vi: Công cụ « trình duyệt hệ thống » tiêu chuẩn mà cho phép bạn duyệt qua toàn bộ mã nguồn trong hệ thống

en: THIS CLASS HAS NO COMMENT!
vi: HẠNG NÀY KHÔNG CÓ GHI CHÚ !

en: A tool finding, viewing, and editing all methods whose names contiane a given character sequence.
vi: Một công cụ để tìm, xem và chỉnh sửa tất cả các phương pháp có tên chứa dãy ký tự đưa ra.

en: Message Names
vi: Tên thông điệp

en: A list of messages (e.g. senders, implementors)
vi: Danh sách thông điệp (v.d. người gửi, người thực hiện)

en: Message List
vi: Danh sách Thông điệp

en: A system browser with an extra pane at top-left for module.
vi: Một trình duyệt hệ thống với một ô cửa sổ bổ sung cho mô-đun ở góc trên bên trái.

en: Package Browser
vi: Bộ duyệt gói

en: A tool for finding methods by giving sample arguments and values.
vi: Một công cụ để phát hiện phương pháp bằng cách cung cấp các mẫu giá trị và đối số.

en: Method Finder
vi: Bộ tìm phương pháp

en: changelist browser
vi: bộ duyệt danh sách thay đổi

en: changes
vi: thay đổi

en: open a changelist tool on this file
vi: mở một công cụ danh sách thay đổi đối với tập tin này

en: open a changelist tool on recent changes in file
vi: mở một công cụ danh sách thay đổi đối với thay đổi nào vừa làm trong tập tin này

en: recent changes
vi: thay đổi vừa làm

en: recent changes in file
vi: thay đổi vừa làm trong tập tin

en: A tool that presents a list of all the changes found in an external file.
vi: Một công cụ mà cung cấp danh sách tất cả các thay đổi được tìm trong một tập tin bên ngoài.

en: Change List
vi: Danh sách Thay đổi

en: A tool that allows you to view and manipulate all the code changes in a single change set
vi: Một công cụ cho phép bạn xem và thao tác tất cả các thay đổi mã nguồn trong một tập hợp thay đổi riêng lẻ

en: Change Set
vi: Tập thay đổi

en: Unnamed
vi: Không tên

en: A tool that lets you see the code for one change set at a time.
vi: Một công cụ cho phép bạn xem mã nguồn mỗi lần cho một tập hợp thay đổi.

en: Change Sorter
vi: Bộ sắp xếp thay đổi

en: This command requires that the
    change sets selected on the two
    sides of the change sorter *not*
    be the same.
vi: Lệnh này yêu cầu bạn chọn
    hai tập hợp thay đổi *khác nhau*
    ở hai bên trình sắp xếp thay đổi.

en: A tool for viewing prior versions of a class comment.
vi: Một công cụ để xem các phiên bản cũ của một ghi chú hạng nào đó.

en: Class Comment Versions Browser
vi: Bộ duyệt Phiên bản Ghi chú Hạng

en: Shows two change sets side by side
vi: Hiển thị cạnh nhau hai tập hợp thay đổi

en: Dual Change Sorter
vi: Bộ sắp xếp thay đổi đôi

en: Lets you view and manipulate two change sets concurrently.
vi: Cho phép bạn đồng thời so sánh và thao tác hai tập hợp thay đổi.

en: A tool for viewing prior versions of a method.
vi: Một công cụ để xem các phiên bản cũ của một phương pháp nào đó.

en: Versions Browser
vi: Bộ duyệt phiên bản

en: Comparison from {1} to {2}
vi: So sánh {1} với {2}

en: Exact Match
vi: Khớp chính xác

en: {1} (in {2})
vi: {1} (trong {2})

en: Versions
vi: Phiên bản

en: Debugger
vi: Gỡ lỗi

en: The system debugger.
vi: Công cụ gỡ lỗi của hệ thống.

en: Please provide a good category for the new method!
vi: Hãy cung cấp một phân loại thích hợp với phương pháp mới !

en: Abandon
vi: Hủy

en: abandon this execution by closing this window
vi: hủy thao tác này bằng cách đóng cửa sổ này

en: bring up a debugger
vi: hiển thị một công cụ gỡ lỗi

en: continue execution
vi: tiếp tục thực hiện

en: Debug
vi: Gỡ lỗi

en: Proceed
vi: Tiếp tục

en: Store log
vi: Ghi lưu

en: write a log of the encountered problem
vi: ghi nhớ một sổ theo dõi về vấn đề được gặp

en: An error has occurred in\{3} of {2}.\Fix your script(s), hit 'Abandon' and try again.
vi: Một lỗi đã xảy ra trong\{3} của {2}.\Sửa các văn lệnh, bấm nút « Hủy » và thử lại.

en: An error has occurred; you should probably just hit 'abandon'.  Sorry!
vi: Gặp lỗi: rất có thể là bạn nên bấm nút « Hủy ». Xin lỗi nhé !

en: What files?
vi: Tập tin nào?

en: browse code files
vi: duyệt qua các tập tin mã nguồn

en: code
vi: mã

en: code-file browser
vi: bộ duyệt tập tin mã nguồn

en: open a "file-contents browser" on this file, allowing you to view and selectively load its code
vi: mở một « bộ duyệt nội dung tập tin » đối với tập tin này thì cho phép bạn xem và nạp mã nguồn của nó một cách lựa chọn

en: File Contents Browser
vi: Bộ duyệt nội dung tập tin

en: Lets you view the contents of a file as code, in a browser-like tool.
vi: Cho phép bạn xem nội dung tập tin dưới dạng mã nguồn, trong một công cụ kiểu trình duyệt.

en: Class exists already in the system
vi: Hạng đã có trong hệ thống

en: Existing method removed  by this change-set
vi: Phương pháp đã tồn tại thì bị gỡ bỏ bởi tập hợp thay đổi này

en: Method already exists
vi: Phương pháp đã có

en: New class
vi: Hạng mới

en: New method
vi: Phương pháp mới

en: Removal request for a method that is not present in this image
vi: Đã yêu cầu một phương pháp không nằm trong ảnh này

en:  already exists in the package
vi:  đã có trong gói

en: Please type new class name
vi: Hãy gõ tên hạng mới

en: A File List is a tool for browsing folders and files on disks and on ftp types.
vi: Danh sách Tập tin là một công cụ để duyệt qua các thư mục và tập tin nằm trên đĩa và máy phục vụ FTP.

en: File List
vi: Danh sách Tập tin

en: A tool for looking at files
vi: Công cụ để xem tập tin

en: New {1} Name?
vi: Tên {1} mới ?

en: {1}Name
vi: Tên {1}

en:   -- Folder Summary --
vi:   -- Tóm tắt Thư mục --

en: NO FILE SELECTED
vi: CHƯA CHỌN TẬP TIN

en: Directory must be empty
vi: Thư mục phải là trống

en: Really delete {1}?
vi: Thực sự xoá {1} ?

en: accept (s)
vi: chấp nhận (s)

en: cancel (l)
vi: thôi (l)

en: copy (c)
vi: chép (c)

en: cut (x)
vi: cắt (x)

en: do again (j)
vi: làm lại (j)

en: do it (d)
vi: làm đi (d)

en: fileIn selection (G)
vi: chọn tập tin cần nhập (G)

en: find again (g)
vi: tìm lại (g)

en: find...(f)
vi: tìm...(f)

en: inspect it (i)
vi: xem lại (i)

en: more...
vi: xem thêm...

en: paste (v)
vi: dán (v)

en: paste...
vi: dán...

en: print it (p)
vi: in ấn (p)

en: set search string (h)
vi: lập chuỗi tìm kiếm (h)

en: undo (z)
vi: hủy bước (z)

en: all possible file operations
vi: mọi thao tác tập tin có thể làm

en: No fileName is selected
vi: Chưa chọn tên tập tin (fileName)

en: {1} contents cannot
    meaningfully be saved at present.
vi: Nội dung {1} không thể
    được lưu hữu ích vào lúc này.

en: File '{1}' is {2} bytes long.
    You may use the 'get' command to read the entire file.
    
    Here are the first 5000 characters...
    ------------------------------------------
    {3}
    ------------------------------------------
    ... end of the first 5000 characters.
vi: Tập tin « {1} » có chiều dài {2} byte.
    Bạn có khả năng sử dụng lệnh « get » (lấy) để đọc toàn bộ tập tin.
    
    Đây là 5000 ký tự đầu tiên của nó...
    ------------------------------------------
    {3}
    ------------------------------------------
    ... kết thúc của 5000 ký tự đầu tiên của tập tin này.

en: For some reason, this file cannot be read
vi: Vì một lý do nào đó, tập tin này không đọc được

en: File '{1}' is {2} bytes long.
    You may use the 'get' command to read the entire file.
    
    Here are the first 3500 characters...
    ------------------------------------------
    {3}
    ------------------------------------------
    ... end of the first 3500 characters.
vi: Tập tin « {1} » có chiều dài {2} byte.
    Bạn có khả năng sử dụng lệnh « get » (lấy) để đọc toàn bộ tập tin.
    
    Đây là 3500 ký tự đầu tiên của nó...
    ------------------------------------------
    {3}
    ------------------------------------------
    ... kết thúc của 3500 ký tự đầu tiên của tập tin này.

en: do you want to clobber the existing
vi: bạn có muốn ghi đè lên nội dung của cái đã có

en: NewFileName?
vi: Tên tập tin mới ?

en: add new directory
vi: thêm thư mục mới

en: adds a new, empty directory (folder)
vi: thêm một thư mục trống mới

en: add new file
vi: thêm tập tin mới

en: create a new,. empty file, and add it to the current directory.
vi: tạo một tập tin trống mới, và thêm nó vào thư mục hiện tại.

en: show all the options available
vi: hiển thị tất cả các tuỳ chọn sẵn sàng

en: broadcast
vi: công bố

en: broadcast as update
vi: công bố dạng bản cập nhật

en: broadcast file as update
vi: quảng bá tập tin dưới dạng bản cập nhật

en: compress
vi: nén

en: compress file
vi: nén tập tin

en: copy name to clipboard
vi: chép tên sang bảng nháp

en: delete
vi: xoá

en: delete the seleted item
vi: xoá mục được chọn

en: view as encoded text
vi: xem dạng văn bản mã hoá

en: view as hex
vi: xem dạng thập lục

en: get entire file
vi: lấy toàn tập tin

en: if the file has only been partially read in, because it is very large, read the entire file in at this time.
vi: nếu tập tin chưa được đọc hoàn toàn do kích cỡ, đọc tập tin hoàn toàn vào lúc này

en: remove version number from file name
vi: gỡ bỏ số thứ tự phiên bản khỏi tên tập tin

en: remove version number from filename
vi: gỡ bỏ số thứ tự phiên bản khỏi tên tập tin

en: remove version #
vi: gỡ bỏ số thứ tự phiên bản

en: rename
vi: thay tên

en: rename file
vi: thay tên tập tin

en: by date
vi: theo ngày

en: date
vi: ngày

en: sort entries by date
vi: sắp xếp các mục nhập theo ngày

en: by name
vi: theo tên

en: name
vi: tên

en: sort entries by name
vi: sắp xếp các mục nhập theo tên

en: by size
vi: theo cỡ

en: size
vi: kích cỡ

en: sort entries by size
vi: sắp xếp các mục nhập theo kích cỡ

en: open a new Workspace whose contents are set to the contents of this file
vi: mở một vùng làm việc mới có nội dung được lập thành nội dung của tập tin này

en: workspace with contents
vi: vùng làm việc có nội dung

en: add server...
vi: thêm máy phục vụ...

en: delete directory...
vi: xoá thư mục...

en: recent...
vi: vừa có...

en: remove server...
vi: bỏ máy phục vụ...

en: return without saving
vi: trả lại mà không lưu

en: Save
vi: Lưu

en: Save in the place specified above
vi: Lưu vào vị trí xác định trên

en: Save on local disk only
vi: Chỉ lưu vào đĩa cục bộ

en: saves in the Squeaklets folder
vi: lưu vào thư mục Squeaklets

en: Please select a file
vi: Hãy chọn một tập tin

en: Find...
vi: Tìm...

en: Load A Project
vi: Nạp một dự án

en: Publish This Project
vi: Xuất bản dự án này

en: Network Error
vi: Lỗi chạy mạng

en: Unknown Error
vi: Lỗi không rõ

en: cancel
vi: hủy bỏ

en: hit here to cancel
vi: nhấn vào đây để thôi làm

en: hit here to accept the current selection
vi: nhấn vào đây để chấp nhận vùng chọn hiện có

en: ok
vi: OK

en: okay
vi: đồng ý

en: load
vi: nạp

en: load as project
vi: nạp dạng dự án

en: open project from file
vi: mở dự án từ tập tin

en: Log in to share projects on the Squeakland server
vi: Đăng nhập để chia sẻ dự án trên máy phục vụ Squeakland

en: Log out from the Squeakland server
vi: Đăng xuất ra máy phục vụ Squeakland

en: Login
vi: Đăng nhập

en: Logout
vi: Đăng xuất

en: Your Squeakland user name
vi: Tên người dùng Squeakland của bạn

en: (not logged in)
vi: (chưa đăng nhập)

en: Cancel
vi: Thôi

en: Cancel this search
vi: Thôi việc tìm kiếm này

en: overwrite that file
    select another file
vi: ghi đè lên tập tin đó
    chọn một tập tin khác

en: {1}
    already exists.
vi: {1}
    đã có.

en: No
vi: Không

en: Yes
vi: Có

en: start over...
vi: bắt đầu lại...

en: Can't delete {1}
    Select another file
vi: Không thể xoá {1}
    Chọn một tập tin khác

en: overwrite that file
    choose another name
    cancel
vi: ghi đè lên tập tin đó
    chọn một tên khác
    thôi

en: Select Another File
vi: Chọn một tập tin khác

en: Enter a new file name
vi: Nhập tên tập tin mới

en: Select a File:
vi: Chọn tập tin:

en: A Process Browser shows you all the running processes
vi: Bộ Duyệt Tiến Trình thì hiển thị tất cả các tiến trình đang chạy

en: Processes
vi: Tiến trình
