eToys - en to vi translation catalogue (53 entries)

en: operation not supported
vi: thao tác không được hỗ trợ

en: Use the journal to delete entries
vi: Dùng nhật ký để xoá mục nhập

en: Journal
vi: Nhật ký

en: make XO bundle
vi: tạo bó XO

en: wrap as an OLPC XO bundle
vi: bao bọc dưới dạng bó XO OLPC

en: Making bundle
vi: Đang tạo bó

en: Buddies
vi: Bạn bè

en: untitled
vi: không tên

en: Cannot open {1}
vi: Không mở được  {1}

en: Inviting buddy ...
vi: Đang mời bạn thân ...

en: Joining activity ...
vi: Đang vào hoạt động ...

en: Looking for shared activity ...
vi: Đang tìm hoạt động chia sẻ ...

en: Opening journal entry
vi: Đang mở mục nhập nhật ký

en: Etoys Project
vi: Dự án Etoys

en: Unnamed
vi: Không tên

en: Sugar Navigator Flap
vi: Ngăn kéo duyệt Sugar

en: Find...
vi: Tìm...

en: File Dialog
vi: Hộp thoại Tập tin

en: The list of files and directories
vi: Danh sách các tập tin và thư mục

en: Present a virtual display that approximates the actual OLPC display in resolution, centered within the actual Squeak display window.
vi: Đưa ra một ô hiển thị ảo xấp xỉ với ô hiển thị OLPC thật theo độ phân giải, đặt vào giữa cửa sổ hiển thị Squeak thật.

en: Scale the Squeak display so that it appears to have the same resolution as an OLPC display.  If you resize the Squeak window to approximate the physical dimensions of the real OLPC display, this will result in an appearance that closely resembles the appearance on an OLPC screen.
vi: Co giãn ô hiển thị Squeak để hình như có cùng một độ phân giải với một ô hiển thị OLPC. Nếu bạn thay đổi kích cỡ của cửa sổ Squeak để xấp xỉ với các chiều vật lý của ô hiển thị OLPC thật thì rất hình như hình thức trên một màn hình OLPC.

en: Use the normal Squeak display, without applying any special scaling.
vi: Sử dụng ô hiển thị Squeak bình thường mà không áp dụng chức năng co giãn đặc biệt nào.

en: Help
vi: Trợ giúp

en: FIND
vi: TÌM

en: Find an entry in the Journal.  Hold mouse button down for further options.
vi: Tìm một mục nhập nào đó trong Nhật ký. Ấn giữ nút chuột để thấy thêm tuỳ chọn.

en: hide the tool bar
vi: ẩn thanh công cụ

en: Keep a copy of the current project in the Journal. Hold mouse button down for further options.
vi: Bảo tồn bản sao dự án hiện thời trong Nhật ký. Ấn giữ nút chuột để thấy thêm tuỳ chọn.

en: PUBLISH IT!
vi: XUẤT BẢN!

en: Click here to choose your language.
vi: Nhấn vào đây để chọn ngôn ngữ.

en: Make a painting
vi: Tạo một bức vẽ

en: Enable sharing. When another user joins, you can exchange objects.
vi: Hiệu lực chức năng chia sẻ. Khi nào một người dùng khác cũng tham gia thì có thể trao đổi đối tượng.

en: show the tool bar
vi: hiện thanh công cụ

en: Undo the last change
vi: Hồi phục lại sự sửa đổi lần cuối

en: Click here to toggle using the full screen.
vi: Nhấn vào đây để bật/tắt sử dụng toàn màn hình.

en: display mode
vi: chế độ hiển thị

en: Make a Badge
vi: Tạo một Dấu hiệu

en: My Neighborhood
vi: Hàng xóm mình

en: Private
vi: Riêng

en: To start,
    click here
    to create
    a new
    painting.
vi: Để bắt đầu,
    nhấn vào đây
    để tạo một
    bức vẽ mới.

en: This is the name of current project.
    You can edit it as well.
vi: Đây là tên của dự án hiện thời.
    Bạn cũng có khả năng chỉnh sửa tên này.

en: Supplies
vi: Đồ phụ tùng

en: Centered Virtual Extent
vi: Quy mô ảo đặt vào giữa

en: No Scaling
vi: Không co giãn

en: Scaled Virtual Extent
vi: Quy mô ảo đã co giãn

en: Full Screen
vi: Toàn màn hình

en: Or, click to see Supplies.  
    Choose an object or 
    choose the Object Catalog for more choices.
vi: Hoặc nhấn vào để thấy các Đồ phụ tùng.
    Chọn một đối tượng nào đó,
    hoặc chọn Phân loại Đối tượng để thấy thêm tuỳ chọn.

en: color...
vi: màu...

en: destroy this flap
vi: hủy ngăn kéo này

en: height...
vi: cao...

en: highlight color...
vi: màu tô sáng...

en: use default gray look
vi: dùng hình thức màu xám mặc định

en: use default green look
vi: dùng hình thức màu lục mặc định

en: Sugar Navigation Flap
vi: Ngăn kéo tìm đường Sugar
