eToys - en to vi translation catalogue (60 entries)

en: Kindly edit the description
vi: Hãy sửa đổi mô tả

en: arrowheads
vi: mũi tên đầu

en: arrows
vi: mũi tên

en: bottom center
vi: bên dưới giữa

en: bottom left
vi: góc dưới bên trái

en: bottom right
vi: góc dưới bên phải

en: bottom to top
vi: dưới lên trên

en: bouncing
vi: nảy về

en: button down
vi: nút xuống

en: button up
vi: nút lên

en: center
vi: tâm điểm

en: color
vi: màu

en: complex alt framed
vi: khung xen kẽ phức tạp

en: complex alt inset
vi: thụt vào xen kẽ phức tạp

en: complex alt raised
vi: nâng lên xen kẽ phức tạp

en: complex framed
vi: khung phức tạp

en: complex inset
vi: thụt vào phức tạp

en: complex raised
vi: nâng lên phức tạp

en: do not rotate
vi: không xoay

en: dots
vi: chấm

en: flip left right
vi: lật trái qua phải

en: flip up down
vi: lật lên xuống dưới

en: global rect
vi: chữ nhật toàn cục

en: global square
vi: vuông toàn cục

en: inset
vi: dời vào

en: justified
vi: căn đều 2 bên

en: left center
vi: bên trái giữa

en: left to right
vi: trái qua phải

en: linear
vi: tuyến tính

en: lines
vi: đường

en: local rect
vi: chữ nhật cục bộ

en: local square
vi: vuông cục bộ

en: log scale
vi: tỷ lệ lôga

en: none
vi: không có

en: raised
vi: đã nâng lên

en: right center
vi: bên phải giữa

en: right to left
vi: phải qua trái

en: rigid
vi: cứng

en: rotate
vi: xoay

en: shrink wrap
vi: bọc chặt

en: simple
vi: đơn giản

en: space fill
vi: tô đầy vùng

en: stick
vi: dính

en: top center
vi: bên trên giữa

en: top left
vi: góc trên bên trái

en: top right
vi: góc trên bên phải

en: top to bottom
vi: trên xuống dưới

en: while pressed
vi: khi ấn giữ

en: wrap
vi: ngắt dòng

en: decrease by
vi: giảm theo

en: divisible by
vi: chia hết cho

en: increase by
vi: tăng theo

en: multiply by
vi: nhân cho

en: A tool for browsing the full protocol of an instance.
vi: Một công cụ để duyệt qua giao thức hoàn toàn của một thể hiện nào đó.

en: Instance Browser
vi: Bộ duyệt thể hiện

en: A tool for browsing the full protocol of a class.
vi: Một công cụ để duyệt qua giao thức hoàn toàn của một hạng nào đó.

en: Lexicon
vi: Từ điển

en: Choose a vocabulary
    blue = current
    red = imperfect
vi: Chọn một từ vựng
    màu xanh: hiện thời
    màu đỏ : chưa hoàn toàn

en: decimal places...
vi: lần số...

en: Lets you choose how many decimal places should be shown in readouts for this variable
vi: Cho phép bạn chọn mấy chữ số thập phân nên được hiển thị trong kết xuất cho biến này
