eToys - en to vi translation catalogue (69 entries)

en: open
vi: mở

en: open as movie
vi: mở dạng phim

en: open file as movie
vi: mở tập tin dưới dạng phim

en: Back one frame
vi: Lùi một khung

en: Forward one frame
vi: Tiếp một khung

en: Go to final page
vi: Đi tới trang cuối

en: Go to first page
vi: Đi về trang đầu

en: Invoke menu
vi: Gọi trình đơn

en: Play backward
vi: Phát ngược

en: Play forward
vi: Phát tới

en: Scan by slider
vi: Quét theo con trượt

en: Stop playback
vi: Dừng phát lại

en: add sound track
vi: thêm rãnh âm thanh

en: end clip here
vi: kết thúc đoạn trích ở đây

en: hide sound track
vi: ẩn rãnh âm thanh

en: make a new movie
vi: tạo một phim mới

en: make thumbnail
vi: tạo ảnh mẫu

en: open movie file
vi: mở tập tin phim

en: show sound track
vi: hiện rãnh âm thanh

en: Choose a movie file to open
vi: Chọn tập tin phim cần mở

en: add soundtrack
vi: them rãnh âm thanh

en: create JPEG movie from folder of frames
vi: tạo phim JPEG từ thư mục khung

en: create JPEG movie from MPEG
vi: tạo phim JPEG từ MPEG

en: create JPEG movie from SqueakMovie
vi: tạo phim JPEG từ SqueakMovie

en: remove all soundtracks
vi: bỏ mọi rãnh âm thanh

en: set frame rate
vi: đặt tỷ lệ khung

en: turn off repeat (now on)
vi: tắt lập lại (đã bật)

en: turn on repeat (now off)
vi: bật lập lại (đã tắt)

en: Frame rate?
vi: Tỷ lệ khung ?

en: New movie name?
vi: Tên phim mới ?

en: Quality level (1 to 100)?
vi: Cấp chất lượng (1 đến 100) ?

en: advanced
vi: cấp cao

en: next frame (->)
vi: khung kế tiếp (->)

en: open file (o)
vi: mở tập tin (o)

en: play (p)
vi: phát (p)

en: previous frame (<-)
vi: khung trước (<-)

en: rewind (r)
vi: tua lại (r)

en: stop (s)
vi: dừng (s)

en: subtitles
vi: phụ đề

en: zoom
vi: thu phóng

en: File not found: {1}
vi: Không tìm thấy tập tin: {1}

en: Not an MPEG or JPEG movie file: {1}
vi: Không phải một tập tin phim dạng MPEG hay JPEG: {1}

en: opening the file, please wait
vi: đang mở tập tin, hãy đời

en: select a video file
vi: chọn một tập tin phim

en: Desired frames per second?
vi: Số khung mỗi giây mong muốn ?

en: Path changed. Enter new one for:
vi: Đường dẫn bị thay đổi. Gõ đường dẫn mới cho :

en: open subtitles file (u)
vi: mở tập tin phụ đề (u)

en: set subtitles background color
vi: lập màu nền của phụ đề

en: set subtitles color
vi: lập màu phụ đề

en: set subtitles font
vi: lập phông phụ đề

en: turn off full screen
vi: tắt hiển thị toàn màn hình

en: turn on full screen
vi: bật hiển thị toàn màn hình

en: A player for MPEG and JPEG movies
vi: Một trình phát phim định dạng MPEG và JPEG

en: Multimedia
vi: Đa phương tiện

en: A Player for MPEG movies
vi: Một trình phát phim MPEG

en: Movie Player
vi: Bộ phát phim

en: open file in an MPEG player
vi: mở tập tin trong trình phát MPEG

en: play
vi: phát

en: play in MPEG player
vi: phát bằng trình phát MPEG

en: Menu
vi: Trình đơn

en: Open
vi: Mở

en: Play
vi: Phát

en: Rewind
vi: Tua lại

en: Stop
vi: Dừng

en:  end
vi:  cuối

en: start
vi: đầu

en:   soft
vi:   mềm

en:  loud
vi:  lớn

en: Quit
vi: Thoát
