eToys - en to vi translation catalogue (281 entries)

en: attachmentOwnerChanged
vi: Người sở hữu đồ đính kèm đã bị thay đổi

en: connectedTo
vi: Có kết nối tới

en: destinationConnected
vi: Đích đã kết nối

en: destinationDisconnecting
vi: Đích đang ngắt kết nối

en: disconnectedFrom
vi: Bị ngắt kết nối ra

en: if set, viewers will display the 'connection' vocabulary even for Morphs that aren't connected to by Connectors.
vi: Đặt thì ô xem hiển thị từ vựng « kết nối », ngay cả cho bộ biến khái không được Công cụ Kết nối kết nối.

en: immediately after a connector has connected to me
vi: ngay sau khi một bộ nối lại đã kết nối đến mình

en: immediately after my first end has been connected
vi: ngay sau khi đầu thứ nhất được kết nối

en: immediately after my second end has been connected
vi: ngay sau khi đầu thứ hai được kết nối

en: immediately before a connector is going to disconnect from me
vi: ngay trước khi một bộ kết nối ngắt kết nối ra mình

en: immediately before my first end is going to be disconnected
vi: ngay trước khi đầu thứ nhất bị ngắt kết nối

en: immediately before my second end is going to be disconnected
vi: ngay trước khi đầu thứ hai bị ngắt kết nối

en: sourceConnected
vi: Nguồn được kết nối

en: sourceDisconnecting
vi: Nguồn đang ngắt kết nối

en: when either of the morphs to which I'm connected have changed their owner or been grabbed or dropped with the hand.
vi: khi bộ biến khái nào được kết nối đến mình đã thay đổi đồ chủ hoặc được thả bằng con trỏ tay.

en: RandomConnector
vi: Đường nối ngẫu nhiên

en: Arrow
vi: Mũi tên

en: A basic Connector
vi: Bộ kết nối cơ bản

en: A basic Connector that bends smoothly
vi: Một bộ kết nối cơ bản mà uốn mịn

en: A basic Connector with an arrowhead
vi: Một bộ kết nối cơ bản có mũi tên đầu

en: A basic smooth Connector with an arrowhead
vi: Một bộ kết nối mịn cơ bản có mũi tên đầu

en: A blank buttton flap
vi: Ngăn kéo nút trắng

en: A button that makes fancy Connectors at random
vi: Nút tạo bộ kết nối đẹp một cách ngẫu nhiên

en: A Maker Button with a Connector loaded
vi: Nút Tạo nạp sẵn một bộ kết nối

en: A pre-loaded Connectors flap
vi: Ngăn kéo Bộ Kết Nối nạp sẵn

en: Button Flap
vi: Ngăn kéo Nút

en: Connector Button
vi: Nút Kết nối

en: Connectors Flap
vi: Ngăn kéo Kết nối

en: Random Connectors
vi: Bộ kết nối ngẫu nhiên

en: arrow sizes
vi: kích cỡ mũi tên

en: add label
vi: thêm nhãn

en: delete
vi: xoá

en: line border color...
vi: màu viền đường...

en: line border width...
vi: bề rộng viền đường...

en: line color...
vi: màu đường...

en: line width...
vi: bề rộng đường...

en: make button
vi: tạo nút

en: straighten
vi: làm thẳng

en: make segmented line
vi: tạo đường đa đoạn

en: make smooth line
vi: tạo đường mịn

en: new arrow...
vi: mũi tên mới...

en: duplicate
vi: nhân đôi

en: duplicate model and view
vi: nhân đôi mô hình và xem

en: Move cursor farther from
    this point to increase border width.
    Click when done.
vi: Di chuyển con trỏ cách điểm này
    xa hơn để tăng chiều rộng của viền.
    Nhấn chuột một khi hoàn tất.

en: New line border width?
vi: Bề rộng viền đường mới ?

en: Move cursor farther from
    this point to increase line width.
    Click when done.
vi: Di chuyển con trỏ cách điểm này
    xa hơn để tăng chiều rộng đường.
    Nhấn chuột một khi hoàn tất.

en: New line width?
vi: Độ rộng đường mới ?

en: hide handles
vi: ẩn móc

en: show handles
vi: hiện móc

en: be orthogonal
vi: trở thành trực giao

en: stop being orthogonal
vi: không còn trực giao lại

en: end...
vi: kết thúc...

en: add arbitrary shape...
vi: thêm hình tùy ý...

en: add pre-made shape...
vi: thêm hình tạo sẵn...

en: attach to...
vi: gắn với...

en: connect to center
vi: kết nối đến tâm

en: connect to nearest attachment point
vi: kết nối đến điểm gắn gần nhất

en: connect to nearest point
vi: kết nối đến điểm gần nhất

en: connect to nearest point to center
vi: kết nối đến điểm gần nhất với tâm

en: connect to relative point...
vi: kết nối đến điểm tương đối

en: delete shape...
vi: xoá hình...

en: display attachments
vi: hiển thị điểm gắn

en: no connection preference
vi: không có kết nối thích hơn

en: Select Morph
vi: Chọn bộ biến thái

en: connect to nothing
vi: kết nối đến không gì

en: connector end
vi: đầu kết nối

en: A Connector whose endpoints automatically become dots when connected.
vi: Bộ kết nối có đầu cuối tự động trở thành chấm khi được kết nối.

en: Schematic Connector
vi: Đường nối lược đồ

en: if set, Connectors will use labels that try to re-position themselves to stay out of the way.
vi: Bật tùy chọn này thì bộ kết nối sẽ dùng nhãn mà thử định vị lại để chuyển ra.

en: Move cursor farther from
    this point to increase the size of the arrows.
    Click when done.
vi: Di chuyển con trỏ cách điểm này xa hơn
    để tăng kích cỡ của mũi tên.
    Một khi hoàn tất thì nhấn chuột.

en: add mouse up action
vi: thêm hành vi chuột lên

en: move
vi: dời

en: properties...
vi: thuộc tính...

en: remove mouse up action
vi: gỡ bỏ hành vi chuột lên

en: resize
vi: đổi cỡ

en: grab
vi: bắt

en: lock text
vi: khoá chuỗi

en: unlock text
vi: mở khoá chuỗi

en: inspect
vi: xem xét

en: duplicate view only
vi: chỉ nhân đôi ô xem

en: lock all text
vi: khoá toàn bộ văn bản

en: set all fonts to...
vi: đặt mọi phông thành...

en: unlock all text
vi: mở khoá toàn bộ văn bản

en: smooth edges
vi: làm mịn cạnh

en: Choose font for text:
vi: Chọn phông cho văn bản:

en: Choose font:
vi: Chọn phông:

en: A UML package shape
vi: Một hình gói UML

en: UML Package
vi: Gói UML

en: add swim lane
vi: thêm đường bơi

en: delete swim lane
vi: xoá đường bơi

en: A circle shape with text inside
vi: Hình tròn chứa đoạn văn

en: A diamond shape with text inside
vi: Hình thoi chứa đoạn văn

en: A happy face
vi: Mặt vui vẻ

en: A pointing hand shape with text inside
vi: Hình tay chỉ chứa đoạn văn

en: A sad face
vi: Mặt buồn

en: AND Gate
vi: Cổng AND (và)

en: An 'and gate' shape with text inside
vi: Hình « cổng và » chứa đoạn văn

en: An 'or gate' shape with text inside
vi: Hình « cổng hoặc » chứa đoạn văn

en: An 'xor gate' shape with text inside
vi: Hình « cổng xor » chứa đoạn văn

en: Another pointing hand
vi: Một tay chỉ khác

en: CircleCurve
vi: Tròn

en: Diamond
vi: Thoi

en: Happy face
vi: Mặt vui

en: OR Gate
vi: Cổng OR (hoặc)

en: Pointing Hand
vi: Tay chỉ

en: Pointing Hand2
vi: Tay chỉ 2

en: Sad face
vi: Mặt buồn

en: XOR Gate
vi: Cổng XOR

en: An ellipse or circle
vi: Hình tròn hay hình bầu dục

en: Ellipse
vi: Hình bầu dục

en: An elliptical or circular shape with text
vi: Hình tròn hay hình bầu dục chứa đoạn văn

en: Text Ellipse
vi: Hình bầu dục văn bản

en: A UML note shape
vi: Hình ghi chú UML

en: Note
vi: Ghi chú

en: Embed pin into...
vi: Nhúng ghim vào...

en: <do not embed>
vi: <đừng nhúng>

en: turn off smoothing
vi: tắt chức năng làm mịn

en: turn on smoothing
vi: bật chức năng làm mịn

en: set scaling
vi: đặt tỷ lệ

en: turn smoothing off
vi: tắt làm mịn

en: turn smoothing on
vi: bật làm mịn

en: A UML class symbol that can read its text from a Squeak class
vi: Một ký hiệu hạng UML mà có khả năng đọc đoạn văn từ một hạng Squeak

en: STClass
vi: Hạng ST

en: become composite
vi: trở thành ghép

en: become scrollable composite
vi: trở thành ghép có thể cuộn lại

en: add line
vi: thêm dòng

en: add text
vi: thêm chuỗi

en: add text block
vi: thêm đoạn văn

en: delete line
vi: xoá dòng

en: delete text
vi: xoá văn bản

en: delete text block
vi: xoá đoạn văn

en: emphasis...
vi: nhần mạnh...

en: set font for this text
vi: đặt phông chữ cho văn bản này

en: text properties...
vi: thuộc tính văn bản...

en: hide lower text
vi: ẩn văn bản dưới

en: A UML class symbol
vi: Ký hiệu hạng UML

en: Class
vi: Hạng

en: acceptedTextContents
vi: Nội dung Văn bản Nhận ra

en: when text is accepted into a text morph by hitting Enter or losing focus
vi: khi văn bản được chấp nhận vào một sự biến thái văn bản bằng cách bấm phím Enter hoặc mất tiêu điểm

en: A raw piece of text (with a context menu) which you can edit into anything you want
vi: Một đoạn nhập thô (với trình đơn ngữ cảnh) mà bạn có thể chỉnh sửa tự do

en: Enhanced Text
vi: Văn bản Tăng cường

en: choose font...
vi: chọn phông...

en: Text that you can grab and move around (click to edit)
vi: Đoạn văn bạn có thể lấy và di vòng quanh (nhấn để chỉnh sửa)

en: A label that can be attached to another morph by dropping or menu choice and will follow the morph to which it is attached.
vi: Một nhãn có thể được gắn với một bộ biến thái khác bằng cách thả hay chọn mục trình đơn: nó sẽ cũng đi theo bộ biến thái đó.

en: font...
vi: phông...

en: A label that can be attached to another morph by dropping or menu choice and will follow the morph to which it is attached, trying to stay out of the way.
vi: Một nhãn mà có thể được gắn với một bộ biến thái khác bằng cách thả hay chọn mục trình đơn, sau đó nó cũng đi theo bộ biến thái đó và thử chuyển ra.

en: change margins
vi: đổi lề

en: accept on CR
vi: chấp nhận khi xuống dòng

en: accept on focus loss
vi: chấp nhận khi mất tiêu điểm

en: Accept
vi: Chấp nhận

en: Cancel
vi: Thôi

en: Connector Properties for {1}
vi: Thuộc tính kết nối về {1}

en: cancel changes made and close panel
vi: hủy bỏ các thay đổi được làm và đóng bảng

en: keep changes made and close panel
vi: giữ các thay đổi được làm và đóng bảng

en: Arrows
vi: Mũi tên

en: New key?
vi: Phím mới ?

en: sorry, that conflicts with
    the name of another
    entry in this dictionary
vi: tiếc là nó xung đột với
    tên của một mục nhập khác
    trong từ điển này

en: Copy the name of this graphic to the clipboard
vi: Chép vào bảng nháp tên đồ họa này

en: copy name
vi: chép tên

en: Find an entry by name
vi: Tìm mục theo tên

en: find...
vi: tìm...

en: make new arrow
vi: tạo mũi tên mới

en: Open an Arrow editor
vi: Mở bộ sửa Mũi tên

en: Remove this arrow from the dictionary
vi: Gỡ bỏ mũi tên này khỏi từ điển

en: Rename this arrow
vi: Thay tên mũi tên này

en: remove
vi: bỏ

en: rename
vi: thay tên

en: Attachment Point Adjuster
vi: Công cụ điều chỉnh điểm gắn

en: Attachment Adjuster
vi: Công cụ điều chỉnh đồ đính kèm

en: Add Array
vi: Thêm mảng

en: Enter the number of H and/or V APs to create; use 0 for none
vi: Hãy gõ số các điểm gắn cần tạo theo chiều ngang và/hay dọc; gõ 0 nếu không có

en: Add
vi: Thêm

en: Default
vi: Mặc định

en: None
vi: Không có

en: Make movable
vi: Làm di được

en: Make non-movable
vi: Làm đông đặc

en: Turn grid off
vi: Ẩn lưới

en: Turn grid on
vi: Hiện lưới

en: A buttonBar for State Machine drawings
vi: Thanh nút cho các bản vẽ Cơ chế Tình trạng

en: A buttonBar for UML Class Diagrams
vi: Thanh nút cho các Sơ Đồ Hạng UML

en: A pre-loaded Connectors flap for state machine drawings
vi: Ngăn kéo Công cụ Kết nối nạp sẵn chứa các bản vẽ cơ chế tình trạng

en: A pre-loaded Connectors flap for UML class diagram drawings
vi: Ngăn kéo Công cụ Kết nối nạp sẵn chứa các bản vẽ sơ đồ hạng UML

en: An empty buttonBar that you can add to
vi: Một thanh nút vào đó bạn có thể thêm mục

en: Class ButtonBar
vi: Hạng Thanh Nút

en: Class diagram Flap
vi: Hạng Ngăn kéo Sơ đồ

en: FSM ButtonBar
vi: Thanh nút FSM

en: FSM Flap
vi: Ngăn kéo FSM

en: Drop a Morph on the button.
vi: Thả vào nút một mục biến thái.

en: add bar label
vi: thêm nhãn thanh

en: add button
vi: thêm nút

en: change bar label text
vi: đổi chuỗi nhãn thanh

en: collapse
vi: co lại

en: remove bar label
vi: bỏ nhãn thanh

en: set bar label font
vi: đặt phông chữ nhãn thanh

en: turn off button labels
vi: ẩn nhãn nút

en: turn on button labels
vi: hiện nhãn nút

en: Enter label:
vi: Nhập nhãn:

en: Choose label font:
vi: Chọn phông chữ nhãn:

en: A tool that lets you edit Connectors arrow shapes.
vi: Công cụ cho phép bạn chỉnh sửa các hình mũi tên Kết nối.

en: Arrow Editor
vi: Bộ sửa mũi tên

en: Choose Font
vi: Chọn phông chữ

en: You must choose a TrueType font
vi: Phải chọn một phông chữ loại TrueType (.ttf)

en: Arrow scales
vi: Mũi tên cũng giãn

en: Choose font
vi: Chọn phông chữ

en: Clear clicks
vi: Bỏ các cú nhấn

en: Install
vi: Cài đặt

en: Make morph
vi: Tạo biến thái

en: Rotate
vi: Xoay

en: Sample
vi: Lấy mẫu

en: Toggle dots
vi: Hiện/ẩn chấm

en: Write code
vi: Viết mã

en: Install with what name?
vi: Cài đặt dưới tên nào?

en: Constructor text is on clipboard.
vi: Văn bản cấu tạo nằm trên bảng nháp.

en: Install in which selector?
vi: Cài đặt vào bộ chọn nào?

en: change action selector
vi: đổi bộ chọn hành vi

en: change arguments
vi: đổi đối số

en: change when to act
vi: đổi lúc hoạt động

en: erase pixels of color...
vi: xoá điểm ảnh màu...

en: recolor pixels of color...
vi: đổi màu điểm ảnh...

en: remove label
vi: bỏ nhãn

en: replace target
vi: thay thế đích

en: resize image
vi: đổi cỡ ảnh

en: set target
vi: đặt đích

en: update image
vi: cập nhật ảnh

en: Drop a Morph on me so that I can have something to make!
vi: Thả bộ biến dạng vào đây để tạo một hình ảnh mới.

en: Drop a Morph on me
vi: Thả bộ biến dạng vào đây

en: Please type the selector to be sent to
    the target when this button is pressed.
    Some possibilities:
vi: Hãy gõ bộ chọn cần gửi cho đích
    khi nút này được ấn.
    Một số tuỳ chọn:

en: open a Connector properties panel for the morph
vi: mở một bảng thuộc tính Kết nối cho biến thái

en: open a text properties panel for the morph
vi: mở một bảng thuộc tính văn bản cho biến thái

en: Text
vi: Văn bản

en: Properties for {1}
vi: Thuộc tính về {1}

en: name for new variable:
vi: tên cho biến mới:

en: Class Diagrams
vi: Sơ đồ hạng

en: Connectors
vi: Đường nối

en: My Flap
vi: Ngăn kéo mình

en: A basic connector
vi: Một bộ kết nối cơ bản

en: A basic connector with an arrowhead
vi: Một bộ kết nối cơ bản có một mũi tên đầu

en: A basic curved connector
vi: Một bộ kết nối hình cong cơ bản

en: A basic curved connector with an arrowhead
vi: Một bộ kết nối hình cong cơ bản có một mũi tên đầu

en: A buttonBar for customizing
vi: Một thanh Nút để tùy chỉnh

en: A handy Morph-generating button
vi: Một cái nút có ích để tạo biến thái

en: A label
vi: Một nhãn

en: A label that positions itself
vi: Một nhãn tự định vị

en: A new button flap
vi: Một ngăn kéo cái nút mới

en: A rectangle with text, or a button
vi: Một hình chữ nhật có một chuỗi chữ hay một cái nút

en: A simple shape with a context menu
vi: Một hình đơn giản với một trình đơn ngữ cảnh

en: AP Adjuster
vi: Bộ điều chỉnh điểm gắn

en: Basic Shape
vi: Hình cơ bản

en: ButtonBar
vi: ThanhNút

en: Connector
vi: Đường nối

en: ConnectorArrow
vi: MúiTênNối

en: Curvy Connector
vi: Bộ nối hình cong

en: Curvy ConnectorArrow
vi: BộNốiMũiTên hình cong

en: Display text that you can move
vi: Hiển thị chuỗi chữ có thể di chuyển

en: Label
vi: Nhãn

en: Maker Button
vi: Nút Tạo

en: New Button Flap
vi: Ngăn kéo Nút Mới

en: Smart Label
vi: Nhãn khéo

en: Text Rectangle
vi: Hình chữ nhật Chuỗi chữ

en: This lets you adjust the attachment points on a dropped Morph
vi: Cái này cho phép bạn điều chỉnh các điểm gắn trên một biến thái đã thả

en: Title
vi: Tiêu đề

en: A state transition for UML State Diagrams
vi: Một sự quá độ tình trạng cho Sơ đồ Tình trạng UML

en: A UML composite state shape
vi: Một hình tình trạng ghép UML

en: A UML end state shape
vi: Một hình tình trạng cuối UML

en: A UML State shape
vi: Một hình tình trạng UML

en: A UML State shape with scrollbars
vi: Một hình tình trạng UML có thanh cuộn

en: A UML start state shape
vi: Một hình tình trạng đầu UML

en: Composite State
vi: Tình trạng ghép

en: End State
vi: Tình trạng cuối

en: Scrolled State
vi: Tình trạng đã cuộn

en: Start State
vi: Tình trạng đầu

en: State
vi: Tình trạng

en: State Transition
vi: Sự quá độ tình trạng

en: balloon-help font...
vi: phông trợ giúp tự mở...

en: Connectors label font...
vi: Phông nhãn bộ kết nối...

en: code font...
vi: phông mã...

en: default text font...
vi: phông văn bản mặc định...

en: flaps font...
vi: phông ngăn kéo...

en: list font...
vi: phông danh sách...

en: menu font...
vi: phông trình đơn...

en: window-title font...
vi: phông tiêu đề cửa sổ...
